เพื่อนช่วยขอคำแนะนำหน่อยค่ะ?

มีพี่มาชอบ(เพศเดียวกัน) และเขาพยายามติดต่อกับเราจนเจออีกครั้ง ณวันนี้ เราจะทำไงดี ค้นหาเราเจอในเฟตบุ๊คและเข้ามาทักทาย ขอคำปรึกษาด้วยว่า จะทำไง กลัวพี่เขาจะกลับมาตื้ออีกคะ ไม่เคยชอบเพศเดียวกันคะ คุณพระช่วยด้วยค่ะ
อัพเดต: แต่ก่อนเคยตั้งคำถามมาขอคำแนะนำจากเพื่อนแล้วคะ และก็เงียบ ทำได้คะแต่คราวนี้ กลับมาอีกแล้วคะ
อัพเดต2: แว่นคงเดิมค่ะ หมายเลขโทรศัพท์เขาพยายามโทรหาเรานะค่ะ แต่เราบล๊อกค่ะ เขามาทักในเฟตบุ๊ค คิดว่าเพื่อนต่างที่ทำงานคะ ที่เคยอบรม แต่บอกว่าอยู่จังหวัดเดียวกันและอำเภอเมืองและเคยทานข้าวด้วยกันแบบบังคับนะ ไม่อยากบอกว่าอึ้งค่ะ พี่เขาพยายามค่ะ เคยบอกกับเขาตรงๆค่ะว่าไม่เคยคิดเรื่องแบบนี้ พี่เขารู้ว่าเรามีครอบครัวแล้วค่ะ... แสดงเพิ่มเติม แว่นคงเดิมค่ะ หมายเลขโทรศัพท์เขาพยายามโทรหาเรานะค่ะ แต่เราบล๊อกค่ะ เขามาทักในเฟตบุ๊ค คิดว่าเพื่อนต่างที่ทำงานคะ ที่เคยอบรม แต่บอกว่าอยู่จังหวัดเดียวกันและอำเภอเมืองและเคยทานข้าวด้วยกันแบบบังคับนะ ไม่อยากบอกว่าอึ้งค่ะ พี่เขาพยายามค่ะ เคยบอกกับเขาตรงๆค่ะว่าไม่เคยคิดเรื่องแบบนี้ พี่เขารู้ว่าเรามีครอบครัวแล้วค่ะ และมีปัญหาค่ะ อยากบอกว่าหนี้การติดต่อมานานแล้วค่ะแล้วดันมาเจอกันอีก ขับรถก็ต้องระวังค่ะ กลัวเจอกันค่ะ เพราะทำงานในจังหวัดเดียวกันค่ะ
อัพเดต3: คุณโมโม่ะ ฉายเดี่ยวหมื่นลี้ พูดแบบนี้ไม่ถูกนะค่ะ ไม่ได้อยากเจอนะค่ะ เคยโดนจีบตั้งแต่สมัยเรียนก็มีคะ หรือชะตาฟ้าลิขิต ไม่รู้ว่าไปต้องตาต้องใจอะไรก็ไม่รู้คะ คิดเหมือนพี่เหมือนเพื่อนคะ ไม่ใช่ชู้สาวค่ะ บอกตรงๆแล้วค่ะ
13 คำตอบ 13