คนจนกับเงินกู้นอกระบบ?

คุณตา คุณยาย คุณปู่ คุณย่า คุณลุง คุณป้า คุณน้า คุณอา คุณพี่ๆ คุณเพื่อนๆ คุณน้องๆ สรุปทุกท่านที่เข้ามาอ่านครับ มีความคิดเห็นอย่างไรกับหัวข้อที่ถามครับ เมื่อวานผมไปทำธุระที่ธนาคาร แห่งหนึ่งมาครับ แล้วนึกอยากรู้ว่า...ถัาคนเราจะกู้เงินธนาคารจะต้องทำอย่างไร... ...เมื่อผมฟังพี่เขาสาธยายมา ผมถึง ถึงบ้างออ อ่อ!... แสดงเพิ่มเติม คุณตา คุณยาย คุณปู่ คุณย่า คุณลุง คุณป้า คุณน้า คุณอา คุณพี่ๆ คุณเพื่อนๆ คุณน้องๆ สรุปทุกท่านที่เข้ามาอ่านครับ มีความคิดเห็นอย่างไรกับหัวข้อที่ถามครับ
เมื่อวานผมไปทำธุระที่ธนาคาร แห่งหนึ่งมาครับ แล้วนึกอยากรู้ว่า...ถัาคนเราจะกู้เงินธนาคารจะต้องทำอย่างไร...
...เมื่อผมฟังพี่เขาสาธยายมา ผมถึง ถึงบ้างออ อ่อ! มันเป็นอย่างนี้นี้เอง...ทำไมคนจนถึงได้ไปกู้เงินนอกระบบกัน
อัพเดต: คนมีเงินเดือนกิน เช่าบ้านเค้าอยู่ แต่ไม่มีที่ทางทำกิน จะกู้เงินที่แบงค์ไม่ได้เลยครับครับ ก้อเหมือนแม่ค้า ไม่มีที่ทางทำกิน บ้านก้อต้องเช่า แม่ค้าทั้งหลายถึงต้องไปกู้เงินนอกระบบกันครับ
10 คำตอบ 10