คุณรู้สึกอึดอัดไหมเวลาที่หมอฟันอยู่ใกล้ชิดใบหน้าคุณมากเกินไป?

คนที่ใกล้ผมได้ขนาดนั้นคงมีแต่คู่ชีวิตของผมเท่านั้น แต่มานึกอีกที เอ้อ..หมอฟันนี่ก็ใกล้เรามากขนาดได้เห็นรูขุมขนกันและกัน เวลาไปหาหมอฟันทีไร เขาจะขุดคุ้ยขูดแงะแคะอะไรในปากของเราอย่างขะมักเขม้นจดจ่อกับวัตถุที่กำลังคุ้ยมากจนระยะห่างมันไม่มีเหลือแล้ว อึดอัดกันบ้างมั้ย... แสดงเพิ่มเติม คนที่ใกล้ผมได้ขนาดนั้นคงมีแต่คู่ชีวิตของผมเท่านั้น แต่มานึกอีกที เอ้อ..หมอฟันนี่ก็ใกล้เรามากขนาดได้เห็นรูขุมขนกันและกัน

เวลาไปหาหมอฟันทีไร เขาจะขุดคุ้ยขูดแงะแคะอะไรในปากของเราอย่างขะมักเขม้นจดจ่อกับวัตถุที่กำลังคุ้ยมากจนระยะห่างมันไม่มีเหลือแล้ว อึดอัดกันบ้างมั้ย จะบอกให้เขาออกไปห่างๆหน่อยก็เกรงใจน่ะครับคนกำลังทำงานแข่งกับเวลา ใจอดคิดไปด้วยไม่ได้ว่า เฮ้อ..อาชีพนี้จริงๆแล้วก็ลำบากเหมือนกันหน๊อ วันๆได้เห็นอะไรที่ไม่น่าเห็น ต้องได้ดมอะไรที่ไม่น่าดม และใกล้ชิดกับคนไข้อย่างเหลือเกิน แทบจะเห็นรูขุมขนกันเลย เวลาพบหมอฟันรุ้สึกหรือเปล่า
13 คำตอบ 13