ขอคำแนะนำหน่อยนะหลังจากการรักษาด้วยเคมีบำบัดครั้งแรก?

หลังจากการรักษาด้วยเคมีบำบัดครั้งแรก ผู้ป่วยมีอาการปวดตามข้อ ทำให้เดินเหิรลำบากมาก ใช่หรือไม่ว่ามะเร็งได้ไปทำลายกระดูกแล้ว และมีวิธีการช่วยเหลืออย่างไร (มีแนวคิดจะพาผู้ป่วยเข้าการรักษาก่อนกำหนดเนื่องจากอาการปวดตามข้อต่างๆค่ะ)
อัพเดต: ผู้ป่วยผมร่วงแล้วค่ะ อาการปวดข้อเป็นได้ประมาณหนึ่งสัปดาห์ค่ะ คงต้องไปก่อนหมดนัดค่ะ เพราะหมอจะตรวจเฉพาะวันจันทร์ค่ะ ขอบคุณกำลังใจจากเพื่อนๆมากค่ะ(หวังว่าอะไรๆจะดีขึ้น และช่วยเหลือท่านได้ค่ะ)
9 คำตอบ 9