ขอความช่วยเหลืออีกสักครั้ง ได้ไหม?

ไปบ้านเพื่อนหญิง เธอก็ปิดหนังที่กำลังดูอยู่ ผมบอกเปิดก็ได้จะได้ดูด้วยฅน เธอบอกดูหนังก็ไม่ได้คุยกัน ก่อนกลับ เธอเปิดประตูบรรได เรียกผมขึ้นไปบนบ้าน บอกให้ขึ้นมาไหว้พระ ผมถามด้วยความงง เธอยืนยันว่า " ให้ขึ้นมาไหว้พระ ก็เห็นว่าผมชอบพระ " ผมก็ยืนงงอยู่ที่หน้าโต๊ะหมู่บูชา ... แสดงเพิ่มเติม ไปบ้านเพื่อนหญิง เธอก็ปิดหนังที่กำลังดูอยู่ ผมบอกเปิดก็ได้จะได้ดูด้วยฅน เธอบอกดูหนังก็ไม่ได้คุยกัน

ก่อนกลับ เธอเปิดประตูบรรได เรียกผมขึ้นไปบนบ้าน บอกให้ขึ้นมาไหว้พระ ผมถามด้วยความงง เธอยืนยันว่า " ให้ขึ้นมาไหว้พระ ก็เห็นว่าผมชอบพระ " ผมก็ยืนงงอยู่ที่หน้าโต๊ะหมู่บูชา เธอก็ชี้ให้นั่งตรงนี้ กราบตรงนี้ ผมก็กราบพระแบบงงๆอยู่ดี

จนกระทั่งวันนี้ผมก็ยังงงอยู่เลยครับ ว่า เหตุใดเธอจึงเรียกผมขึ้นไปไหว้พระบนบ้าน จึงจำเป็นต้องขอรบกวนให้เพื่อนๆช่วยออกความเห็นหน่อยนะครับ
อัพเดต: สนิทแค่ไหนผมก็ไม่ทราบ พบกันครั้งแรกในทัวร์เมืองไทยนี่เอง ไปบ้านเธอครั้งนี้เป็นครั้งที่สอง สรุปว่า เพิ่งจะพบกัน๓ครั้ง ตั้งแต่ครั้งแรกที่พบกัน มีความรู้สึกแปลกๆว่า สนิทสนมกัน อย่างไรบอกไม่ถูก เรื่องที่คุยกัน ก็เป็นเรื่องการทำงานทั้งในอดีต และปัจจุบัน มีเรื่องที่ผมรอดตายแบบไม่น่าจะรอด ... แสดงเพิ่มเติม สนิทแค่ไหนผมก็ไม่ทราบ พบกันครั้งแรกในทัวร์เมืองไทยนี่เอง ไปบ้านเธอครั้งนี้เป็นครั้งที่สอง สรุปว่า เพิ่งจะพบกัน๓ครั้ง ตั้งแต่ครั้งแรกที่พบกัน มีความรู้สึกแปลกๆว่า สนิทสนมกัน อย่างไรบอกไม่ถูก

เรื่องที่คุยกัน ก็เป็นเรื่องการทำงานทั้งในอดีต และปัจจุบัน มีเรื่องที่ผมรอดตายแบบไม่น่าจะรอด หลายต่อหลายครั้ง . . เธอก็เล่าเรื่องที่เธอเคยทำงานอะไรมาบ้าง ประสบผลสำเร็จอย่างไรบ้าง ที่เลิกกิจการเปลี่ยนงานใหม่ เพราะอะไร . . มีเรื่องส่วนตัวเล็กน้อยเท่านั้นเองครับ

เรื่องสัญญานั้นไม่เคยมี เพราะเพิ่งจะพบกัน๓ครั้งเท่านั้นเอง ประกอบกับคำพูดของผมนั้นไม่ต้องสาบาญครับ และเธอก็พูดตรงไปตรงมามาก
13 คำตอบ 13