"มารผจญ"ในชีวิตคุณคืออะไรบ้าง?

จะทำอะไรตรงใหนยังไงต้องตามจองล้างจอลผลาญตลอด....ใครมีบ้างค่ะแล้วจัดการยังไง...งิงิ...

อัปเดต:

อานิคนะ..ไม่ต้องกลัวมารร๊อกๆๆๆๆ..พรุ่งนี้มะรืนนี้มารก้จะหนีไปถือศีลที่ระยองฮิตั้งสามวันอ่ะ..ฮึๆๆๆๆ..หนียวแม้กระทั่งส้มตำเจอ่ะ....เช๊อะๆๆๆๆๆ

16 คำตอบ

คะแนนความนิยม
  • Nick
    Lv 6
    9 ปี ที่ผ่านมา
    คำตอบที่ดีที่สุด

กลัวมารอ่ะ คอยเลี่ยงไม่ให้มันมาผจญ

พรุ่งนี้จะไปธุระเมืองชลและค้างซักคืน

ไม่กล้าวิ่งไปพัทยา กลัวเจอ มาร คิก คิก

เห็นแมะ เลี่ยงได้อีก

• 9 ปี ที่ผ่านมา

สำหรับผม ไม่มีผู้อื่นมามีอิทธิพลเท่ากับใจตัวเองหรอก

ผมบังคับใจตัวเองให้ปล่อยวาง เข้าเมืองตาหลิ่วก็หลิ่วตาตาม ไม่ได้

จึงกลายเป็นคนตกยุค ในยุคที่เจ้าหน้าที่ของรัฐจำนวนไม่น้อยนี้ รังเกียจคุณธรรมรำคาญคุณภาพ

ผมก็คงมี "นิสัยตัวเองที่ปล่อยวางไม่ได้" เป็นมารผจญตามขัดขวางไม่ให้เจริญก้าวหน้าในชีวิตราชการตลอดไป ... ...

ขอทาน ประจำตัว เจอที่ไหน เสร็จมันทุกที

เค้าชื่อพี่ช่วย มือเท้าดี แต่ไม่ยอมทำงาน ถ้ามันเห็นเดี้ยนเมื่อไหร่ เป็นได้เสียตังค์

ถ้าหนึ่งอาทิตย์เจอกัน 5ครั้ง มันก็ขอ 5 ครั้ง

• สำหรับผมอดทนครับและไม่เอาอารมณ์(ใจ)

ไปใส่ใจกับเขา(มัน)มากนนั่กนะครับ

และปล่อยให้ผ่านไป ไม่นานก้เป็นอดีตไปแล้ว

แต่...กว่าจะทำใจได้เราสิจะตายชะก่อน

ผมเจอประจำและตลอดจนเหมือนเพื่อนชี้อีกคนแล้วครับ

• คุณคิดเห็นเป็นเช่นไรเกี่ยวกับคำตอบ? คุณสามารถลงชื่อเข้าใช้เพื่อโหวตคำตอบ
  • ไม่ประสงค์ออกนาม

ถ้าเป็นอุปสรรคที่พบก็คิดว่า เรายังทำไม่ดีพอ

ถ้าเราทำดีพอแล้วก็ไม่คิดแล้วค่ะ สำหรับตัวเองก้เลือกสวดมนต์

คิดดีมองให้เป็นมิตร เป็นกลางๆค่ะ

ยุงค่ะ

โดยเฉพาะเวลานั่งสมาธิสวดมนต์

ส่วนมากก็ส่งมันไปสวรรค์ หรือ บางตัวมันขอไปที่ชอบๆ

อดีตที่ตามหลอกหลอนนิดหน่อยจ้า

ถ้าเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นกับผม การจะแก้ปัญหา ต้องหาสาเหตุให้ได้ก่อนว่าเพราะอะไร ต้องดูที่เหตุครับ หรือว่าเขาคงอิจฉาอะไรในตัวคุณแน่ๆเลย

เห็นพระบอกว่า

เย็นไว้โยม

พอมีสติ ก็จะเหลือสตังค์

เฉยไว้แล้วจะดีเอง

ของฉันเก็บตังค์ไม้ได้ เจ้าหนี้เพ่นพ่าน ชีวิตเหมือนมีมารเต็มเมือง

• tid
    Lv 4

ความอำเภอใจคับ ด้วยเหตุหลายๆอย่างคับ

ตอนนี้ก็เบาบางลงไปเยอะแล้วคับ ^_^

ยังคงมีคำถามอยู่ใช่หรือไม่ หาคำตอบของคุณได้ด้วยการเริ่มถามเลยในตอนนี้