เพื่อนๆมีเทคนิคการทานอาหารให้ได้เยอะๆ มาแนะนำไหมคะ?

คิดถึงเพื่อนๆค่ะ อยากถามว่าสบายกันดีไหมแต่กลัวถูกลบ แหะๆ และทานอะไรกันค่ะเช้านี้ส่วนตัวยังไม่ได้ทานอะไรเลยแปลกเนอะคนเรา ตอนอยู่ไกลๆ ฝันอยากทานนั่น ทานนี่ เอาเข้าจริง ทานไม่ลงซะงั้น ทำยังไงที่จะทานได้เยอะๆๆๆ

18 คำตอบ

คะแนนความนิยม
  • 9 ปี ที่ผ่านมา
    คำตอบที่ดีที่สุด

ถึงเมืองไทยแล้วเหรอ..

เหอ เหอ แนะนำให้ทำงี้นะ จะก๊อปผมไปทำบ้างก็ได้ไม่หวงสูตรหรอก

ผมอยากกินไรสั่งหมดทุกอย่าง ประมาณสิบกว่าอย่างได้ ไปถึงสั่งเลย คนขายถามว่า "คุณคะมากี่คนคะ...เอ่อ..คุณจะฆ่าตัวตาย(ด้วยการกินอาหาร)รึไงคะ" แล้วก็กินจานละคำสองคำ ได้กินทุกอย่างที่อยากกินจริงๆ ทางที่ดีควรเรียกเพื่อนกินไปด้วยจะได้ไม่เสียของ เพื่อนกินหาง่ายไม่ยากหรอก ขอให้เที่ยวให้หนุกนะครับ ไม่ต้องคิดถึงผมมากหรอก เหอๆๆ

• ต้องรวมพลค่ะ

ชวนเพื่อนไปเยอะ ๆ เพื่อนยิ่งแก่ยิ่งดี อาจทำให้มีเจ้าภาพไม่ต้องควักกะตังค์เอง นัดมาเล้ย... เดี๋ยวนี้เพื่อนกินยิ่งหายากอยู่มีแต่เพื่อนตาย เดี๋ยวตาย ๆ

• Nick
    Lv 6
    9 ปี ที่ผ่านมา

คุณซาร่าแย่งตอบไปซะก่อน

ชวยเพื่อนถูกใจมาทานด้วย กินได้เยอะแน่

กินไปคุยไป เผลอหน่อยหมดเป็นแถบ คิก คิก

• ไม่ประสงค์ออกนาม

ยินดีต้อนรับกลับบ้านเราค่ะคุณจิ๋ว

สงสัยที่ทานไม่ลงเพราะยังปรับเวลาที่จะทานยังไม่ได้หรือเปล่า หรือยังตื่นเต้นที่ได้กลับบ้านก็เป็นได้ สงสัยถ้าอยากทานได้มาก ๆ ต้องมีเพื่อนจากรู้รอบไปเป็นเพื่อนทาน เน๊อ

• คุณคิดเห็นเป็นเช่นไรเกี่ยวกับคำตอบ? คุณสามารถลงชื่อเข้าใช้เพื่อโหวตคำตอบ

ทำแบบพี่ลิงค่ะสั่งมาแล้วค่อยๆทานไปคุยไป...รึไม่ก้อ่านหนังสือไป..หมดไม่รู้ตัวค่ะคุณจิ๋ว..ยินดีต้อนรับกลับบ้านนะค่ะ

ทานสิ่งที่เราชอบและอร่อยค่ะ แต่แฟนมักจะบอกว่ามีอะไรบ้างที่เธอไม่ชอบและไม่อร่อย ตอนไปเดทกับแฟนครั้งแรก สั่งข้าวมาแล้วข้าวเหลือยังถามแฟนเลยว่า "ทานอีกไหม" แฟนบอกอย่างสุภาพ "ไม่ครับ" ครูลิลลี่บอกเลย "งั้นเอามา" เปิดเผยตัวตนกันจะจะ แต่ทานเท่าไหร่ก็ไม่อ้วน เคยทานมื้อเทียงข้าวขาหมู (เน้นมัน) 2 จาน ตบด้วยเฉาก๊วยน้ำแดง มื้อเย็นเป็นยำวุ้นเส้น ข้าวปูผัดผงกระหรี่ ตบด้วยน้ำเต้าหู้อีกถ้วย ก่อนนอนดื่มนมอีกแก้ว ที่พูดมาน้ำหนัก 45 สูง 163 ที่ทานทั้งหมดหวังจะอ้วน แต่ทำไงก็ไม่อ้วนค่ะ

• ไม่ประสงค์ออกนาม

เรื่องกิน...เราไม่ถนัด เพราะปกติกินน้อยอยู่แล้ว...หุ่้นจึงเพรียวตลอด อิ อิ ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับคุณจิ๋ว....

ูู

• ?
    Lv 6

คิดถึงป้าจิ๋วจัง ไม่เจอกันตั้งนาน

แหล่งข้อมูล: ฟัดวา

หาอะไรรองท้องก่อน กินจุจ้ะ แต่ไม่แนะนำเพราะมีผลต่อระบบการย่อยโดยตรง

ถ้าอยากกินจุ ต้องฝึกจ้ะ

ของผมอาการไม่เหมือนชาวบ้านนะ

ถ้าได้กินน้ำสักแก้วมันจะหายเค็มหายเลี่ยน

กินต่อได้เลยทันที

ยิ่งเป็นโค๊กไปต่อได้เรย

เป็นพวกบ้าน้ำมั้ง

ถ้าเอานำล้างแล้วหายหมด

อาจถูกกับบางคนนะผมคิดงี้

ยังคงมีคำถามอยู่ใช่หรือไม่ หาคำตอบของคุณได้ด้วยการเริ่มถามเลยในตอนนี้