เมื่อคืนนี้ผมไปประสบเหตุ เห็นผู้ชายจิกผมตบผู้หญิงอยู่ข้างถนนแข้งเข่าประเคนไม่ยั่ง?

ผมก็ไม่ได้คิดว่าตนเองเป็นฮีโร่แต่ทนเห็นไม่ได้ จอดรถลงไปทำให้ชายคนนั้นสลบไปเลย แล้วขึ้นรถขับไปเลยโดยไม่พูดถามเหตุผลผู้หญิงว่าทำไมเขาถึงทำร้าย คุณคิดว่าผมทำถูกไหมครับ
อัพเดต: ขอรับรองว่าเรื่องทั้งหมดเป็นความจริงทุกประการ เลือดเต็มหน้าผู้หญิงเลย แล้วผมก็อยู่ในอาการมึนน้ำเมาพอประมาณจึงไม่ได้ยั่งคิดและไม่อดทนต่อภาพที่เห็น ถ้าผมอยู่ให้การกับตำรวจคิดว่าเรื่องคงจะยาวและผมก็ไม่ค่อยชอบการทำงานของตำรวจด้วย พอตอนเช้าจึงได้คิดว่าเราทำเกินไปไหมหนอหนอ
อัพเดต2: ถ้าเป็นหนังละครพระเอกจะต้องถามผู้หญิงถึงเหตุผลเรื่องราวความเป็นมา แต่ผมไม่ใช่พระเอกมันสลบผมก็กลัวความผิดเหมือนกันเพราะอาวุธที่ใช้ตบมันสลบผมก็สามารถคุกได้เหมือนกันครับ ถ้าคิดอีกแง่หนึ่งถึงผู้ชายจะสุดๆอย่างไร ก็ไม่สมควรทำร้ายผู้หญิงต่อหน้าผู้คนริมถนน และอีกอย่างถ้าผู้ชายเป็นลูกท่านหลานเธอผมก็กลัวซวยเหมือนกันครับ... แสดงเพิ่มเติม ถ้าเป็นหนังละครพระเอกจะต้องถามผู้หญิงถึงเหตุผลเรื่องราวความเป็นมา แต่ผมไม่ใช่พระเอกมันสลบผมก็กลัวความผิดเหมือนกันเพราะอาวุธที่ใช้ตบมันสลบผมก็สามารถคุกได้เหมือนกันครับ ถ้าคิดอีกแง่หนึ่งถึงผู้ชายจะสุดๆอย่างไร ก็ไม่สมควรทำร้ายผู้หญิงต่อหน้าผู้คนริมถนน และอีกอย่างถ้าผู้ชายเป็นลูกท่านหลานเธอผมก็กลัวซวยเหมือนกันครับ *ขอบคุณเหตุและผลทุกคำตอบครับ* แต่ถ้าผมเห็นเหตุการณ์อย่างนี้ผมก็จะทำอีกครับ
24 คำตอบ 24