อยากทราบความหมายของคำว่า "อวดรู้"?

ทีแรกผมเองเข้ามาเป็นสมาชิกในยาฮูรู้รอบ ด้วยความเข้าใจที่ว่า มาตอบคำถามเพื่อการให้ ความรู้ความเข้าใจกับสิ่งที่มีผู้ถาม แต่วันนึงผมกลับเจอคำว่า "ไม่ต้องมาอวดรู้" เล่นเอาผม เลยมึนไปพักใหญ่ ว่าเพื่อนๆสมาชิกในรู้รอบที่ ดาหน้าตอบกระทู้เข้าข่าย "อวดรู้" เหมือนผม หรือไม่ เพราะคำว่า"อวดรู้"... แสดงเพิ่มเติม ทีแรกผมเองเข้ามาเป็นสมาชิกในยาฮูรู้รอบ ด้วยความเข้าใจที่ว่า มาตอบคำถามเพื่อการให้
ความรู้ความเข้าใจกับสิ่งที่มีผู้ถาม แต่วันนึงผมกลับเจอคำว่า "ไม่ต้องมาอวดรู้" เล่นเอาผม
เลยมึนไปพักใหญ่ ว่าเพื่อนๆสมาชิกในรู้รอบที่ ดาหน้าตอบกระทู้เข้าข่าย "อวดรู้" เหมือนผม
หรือไม่ เพราะคำว่า"อวดรู้" หมายถึงอะไรผมเริ่มไม่แน่ใจซะแล้วสิครับ วานเพื่อนๆช่วย
วิเคราะห์วินิจฉัยกันหน่อยว่าเล่นยาฮูตอบคำถามในสิ่งที่เขาตั้งคำถามถือว่าเป็นการอวดรู้หรือ
ไม่ หรือควรตอบแบบไหนที่ไม่ได้แสดงอาการของความอวดรู้..
19 คำตอบ 19