คนที่ไม่ยอมรับความจริงเราแนะนำอะไรไปก็ไม่ฟังบางครั้งมีโกรธ แบบนี้ทำไงดีคะ?

เป็นเพื่อนคบกันมานานมากๆจนตัดกันแทบไม่ขาด อยากเลิกคบหลายครั้ง พักๆ โกรธ งอนเราเสร็จ นึกได้ เสียใจอะไรมา ก็ทำเป็นมาคุยอีก เป็นคนที่ไม่ยอมรับความจริงอะไรเลย คิดแต่ว่าตัวเองถูกอยู่คนเดียว คำพูดคำจาเขาดี แต่ตัวจริงเขาทำไม่ได้ในหลายๆเรื่อง เราแนะนำไปก็มีโกรธ มีงอน แฟนเขาไม่ค่อยดี เราแนะนำไปก็ไม่เชื่อ... แสดงเพิ่มเติม เป็นเพื่อนคบกันมานานมากๆจนตัดกันแทบไม่ขาด อยากเลิกคบหลายครั้ง
พักๆ โกรธ งอนเราเสร็จ นึกได้ เสียใจอะไรมา ก็ทำเป็นมาคุยอีก

เป็นคนที่ไม่ยอมรับความจริงอะไรเลย คิดแต่ว่าตัวเองถูกอยู่คนเดียว
คำพูดคำจาเขาดี แต่ตัวจริงเขาทำไม่ได้ในหลายๆเรื่อง

เราแนะนำไปก็มีโกรธ มีงอน แฟนเขาไม่ค่อยดี เราแนะนำไปก็ไม่เชื่อ หลงผู้ชายสะหัวปัก
บางครั้งเราพูดว่าเรื่องคนอื่นที่ไปกระทบคล้ายๆตัวเขาเอง ก็คิดว่าเราด่าสะงั้น เดือดร้อนขึ้นมา
เขาชอบฟังคำพูดของเพื่อนที่มาป้อยอมากกว่า คุยกับเราที่พูดความจริง
แต่เราก็คบกันมาตั้งแต่สมัยเรียนแล้ว นานกว่าเพื่อนๆพวกนั้นอีก แบบนี้เราควรทำไงกับเขาดีคะ?
9 คำตอบ 9