ถุงเท้าขาดข้างหนึ่ง-ข้างที่เหลือจะเอาไปทำอะไรดี?

1)มีใครใส่ถุงเท้าคนละสีออกนอกบ้านบ้าง
2)ถ้าผมใส่ถุงเท้าคนละสีไปพบเพื่อนๆ เพื่อนจะคิดและวิจารณ์(ในใจ)เช่นไรบ้าง
(คือผมหูหนวกไม่ได้ยินน่ะ ไม่ว่าจะอีกกี่ปีต่อมาก็ตาม..)

เป็นคนไม่ชอบกินกาแฟชงจากถุงผ้า
ม่ายคงได้ใช้ทำประโยชน์ได้อีกโน๊ะ!
.
อัพเดต: man=ซื้อถุงเท้าเหมือนเดิมไม่มีขายแล้วครับ ตกรุ่น เพราะแต่ละคู่ของผมใส่เกิน 5 ปี..แหะแหะ ยังไม่ได้ใช้มีอีก 3 คู่ สี/ลายไม่เหมือนกัน เพราะบางทีต้องให้มันเข้ากับกางเกง ไท้ด์ หรือเสื้อครับ สมัยเรียนใช้สีเดียวเลย สมัยนั้นนิยมสีขาวเลยซื้อแต่สรีขาว(ยังไม่ชำรุด อีกตั้ง 4 คู่) Am Who I Am = ตอนนี้มีไม่ถึง 100... แสดงเพิ่มเติม man=ซื้อถุงเท้าเหมือนเดิมไม่มีขายแล้วครับ ตกรุ่น เพราะแต่ละคู่ของผมใส่เกิน 5 ปี..แหะแหะ ยังไม่ได้ใช้มีอีก 3 คู่ สี/ลายไม่เหมือนกัน เพราะบางทีต้องให้มันเข้ากับกางเกง ไท้ด์ หรือเสื้อครับ สมัยเรียนใช้สีเดียวเลย สมัยนั้นนิยมสีขาวเลยซื้อแต่สรีขาว(ยังไม่ชำรุด อีกตั้ง 4 คู่)

Am Who I Am = ตอนนี้มีไม่ถึง 100 คู่หรอกครับ เพราะลิ้นชักมันเล็ก แต่ถ้านับหลายๆบ้านรวมกันก็น่าจะถึง100..เรื่องใส่เศษเหรียญ(ใส่เหรียญเต็มๆไม่ได้เหรอ..คิกคิก) ดูเข้าทีนะครับ จะต้องตอกถุงเท้าติดข้างฝาไว้ เพื่อหยอดสะดวก อ้าว..เป็นอาวุธได้ด้วยเหรอครับ..งั้นไปไหนๆก็ต้องพกถุงเท้าใส่เหรียญด้วย..ว้าา..ยุ่งตายหุบ..อิอิ

หนูเล็ก Cafe' = " คงไม่มีใครมาเปิดขากางเกงดู " ฟังแล้วมีกำลังใจที่จะใส่ถุงเท้าคนละสีครับ ยิ่งผมแต่งตัวเหมือนอวาต้าของผมด้วย..คงพอกลมกลืน ชิมิ ชิมิ

N'มารร้าย = มั่นใจไร้สติ คือคติประจำใจของผมครับ..อิอิ..

shampoo = เจอคนจริงเข้าแล้ว..เจ๋งครับ เราจะได้เจอกันในงานพบปะของยาหูสักครั้งไม๊ครับ แบบรองเท้าคนละสีด้วยนะครับ (ผมไม่ใส่ แต่ให้กำลังใจเจ๊เต็มที่น่ะครับ)
อัพเดต2: . Nick = โยนใส่หมา คงต้องเป็นถุงเท้าที่กำลังใช้อยู่น่ะครับ..หมาคงสลบ..โดนหมากัดหมอจะผ่าตัด ดมถุงเท้าแทนยาสลบ สะสม ถุงข้างเดียวไปเรื่อยๆ มีเยอะๆแล้วเอาไปบริจาคให้ที่ไหนเหรอครับ?..สมาคมประมงค์น้ำจืด เค้ารับเอาไว้เบื่อปลาด้วยเหรอครับ? BruNeLLo = อือมม..ผมสังเกตุด้วยตัวเองว่า ถุงเท้าเข้าใยสังเคราะห์ กลับทนกว่า... แสดงเพิ่มเติม .

Nick = โยนใส่หมา คงต้องเป็นถุงเท้าที่กำลังใช้อยู่น่ะครับ..หมาคงสลบ..โดนหมากัดหมอจะผ่าตัด ดมถุงเท้าแทนยาสลบ
สะสม ถุงข้างเดียวไปเรื่อยๆ มีเยอะๆแล้วเอาไปบริจาคให้ที่ไหนเหรอครับ?..สมาคมประมงค์น้ำจืด เค้ารับเอาไว้เบื่อปลาด้วยเหรอครับ?

BruNeLLo = อือมม..ผมสังเกตุด้วยตัวเองว่า ถุงเท้าเข้าใยสังเคราะห์ กลับทนกว่า แต่ผมไม่ชอบใส่เพราะหน้าร้อนเหงื่อจะออกที่เท้ามากกว่าถุงเท้าที่มีส่วนผสมฝ้ายในปริมาณแยะๆ คือมันจะระบายความร้อนและเหงื่อได้ดีกว่าพวกอะคลีลิค หรืออะไรแบบนั้น ที่ผมชอบใช้คือถุงเท้าทอจากขนแกะ อุ่น นุ่ม แต่สามปีก็ขาดแล้วละครับ (หรือเพราะชอบใจ เลยใช้บ่อยๆก็เป็นได้ครับ) ขอบคุุณกำลังใจที่ให้ในเรื่องใส่ถุงเท้าคนละสีครับ จริงๆก็พวกฮาร์ดไำลน์ แบบรีดหลอดยาสีฟันจนบางกว่ากระดาษแหละครับ

.
อัพเดต3: น้ำผึ้ง....ซะงั้น = ขอบคุณครับที่เราชอบอะไรเหมือนๆกัน(ตรงไหนอ่ะ) อิอิ..ล้อเล่งนะครับ เรื่องซื้อของทีละแยะๆ..สมัยผมเป็นนักเรียน มีเสื้อกางเกงแค่สองชุด ผมก็บอกเพื่อนๆทุกทีว่า ผมซื้อเสื้อสีนี้เป็นโหล อิอิ เพราะอายที่ยากจนน่ะครับ เรื่องถุงเท้า มันต้องใส่ให้เข้ากับรองเท้าสีต่างๆ กางเกงสีต่างๆ... แสดงเพิ่มเติม น้ำผึ้ง....ซะงั้น = ขอบคุณครับที่เราชอบอะไรเหมือนๆกัน(ตรงไหนอ่ะ) อิอิ..ล้อเล่งนะครับ เรื่องซื้อของทีละแยะๆ..สมัยผมเป็นนักเรียน มีเสื้อกางเกงแค่สองชุด ผมก็บอกเพื่อนๆทุกทีว่า ผมซื้อเสื้อสีนี้เป็นโหล อิอิ เพราะอายที่ยากจนน่ะครับ เรื่องถุงเท้า มันต้องใส่ให้เข้ากับรองเท้าสีต่างๆ กางเกงสีต่างๆ จึงทำให้ซื้อสีเดียวไม่ได้ครับ แต่อีกไม่กี่เดือนจะปลดระวางแล้ว คงซื้อสีเดียวกันได้ หรือไม่ต้องซื้อเลย เพราะไม่ต้องใส่ถุงเท้า..ใส่แต่เกือกแตะ

ตัวกลม = เป็นความคิดที่ดีครับ แต่ผมยังมีปลอกหมอน ผ้าเช็ดตัวที่ชำรุด ผ้าห่มที่ชำรุด กางเกงยีนส์ และไำม่ยีนส์ที่ขาด รวมถึงถุงเท้าข้างที่เป็นรูดังว่า รวมแล้วอีกหลายถุงเลยครับ..แหะแหะ..

.
อัพเดต4: pinkice = อืออมม..เรื่องทำที่จับกระทะ หรือของร้อนออกจากไมโครเวฟ เป็นความคิดที่ดีครับ แต่กลัวเผลอหยิบมาใช้เวลาเพื่อนมาเยี่ยมที่บ้าน แล้วเสิร์ฟข้าวต้มปลาหมึก หรือไข่เจียว จับกระทะด้วยถุงเท้าลายอาดีแดส เพื่อนคงไม่ให้อภัย ใช้ขัดรองเท้าก็ทำอยู่ครับ.. tigger = เรื่องทำเสื้อหนาว ถ้าทำเองไม่เป็น... แสดงเพิ่มเติม pinkice = อืออมม..เรื่องทำที่จับกระทะ หรือของร้อนออกจากไมโครเวฟ เป็นความคิดที่ดีครับ แต่กลัวเผลอหยิบมาใช้เวลาเพื่อนมาเยี่ยมที่บ้าน แล้วเสิร์ฟข้าวต้มปลาหมึก หรือไข่เจียว จับกระทะด้วยถุงเท้าลายอาดีแดส เพื่อนคงไม่ให้อภัย ใช้ขัดรองเท้าก็ทำอยู่ครับ..

tigger = เรื่องทำเสื้อหนาว ถ้าทำเองไม่เป็น ก็ต้องรบกวนนะครับ..เพียงแต่ว่า ค่าส่งมันจะคุ้มกับเสื้อหนาวซื้อใหม่ที่นี่หรือเปล่า? เอาไว้ขอคิดดูก่อนนะครับ..เผื่อทำเป็นอุตสาหกรรมได้..อิอิ
เรื่องเทศกาลดื่มเบียร์ อยากไปเห็นที่บาวาเรีย หรือที่ บางกอกเอเรีย ล่ะครับ..ยินดีให้คำแนะนำครับ ถามส่วนตัวหรือไปตั้งคำถามนะครับ จะไปตอบ
11 คำตอบ 11