เทคนิคในการจะขอเข้ามอบตัวและสารภาพผิดต่อภรรยาควรทำเช่นไร?

ืขี้เกียจทำงานบ้าน เลยใช้หนทางลัดเพราะอยากแว่บมาอ่านรู้รอบ งานมันฟ้อง แก้ไขแล้วแต่ไม่เป็นผล จะขอเข้ามอบตัว และให้การรับสารภาพผิดว่าได้ก่อวินาศกรรมผ้าปูที่นอน หากเป็นคุณ คุณจะขอโทษเธออย่างไรครับ

19 คำตอบ

คะแนนความนิยม
  • คำตอบที่ดีที่สุด

แนะนำให้ 2 วิธีค่ะ

1.วิธีที่ตาอ้วนชอบทำเวลาทำความผิด คือ จะทำพาโลพาเก โมโหฉุนเฉียวฟาดงวงฟาดงาต่าง ๆ นานา ซึ่งทั้งลูกทั้งเมียจะรู้สึกสะดุ้งสะเทือนก็หาไม่ พอมีอาการแบบนี้ก็จะรู้กันแล้วว่า ตานี่ต้องทำอะไรไม่ดีไว้แหง ๆ เลย ก็ปล่อยพี่แกไปค่ะ พอเล่นจบก็มาสารภาพเองแหละ แต่คุณจะเอาวิธีนี้ไปลองใช้ดูก็ได้ค่ะ เพราะภรรยาสุดที่เลิฟยังไม่เคยเจอมุขนี้ เริ่มต้น คุณก็ฟาดวงวฟาดงาไปเลยว่า

"ผมผิดหวังในตัวคุณจริง ๆ บ้านเมืองวุ่นวายขนาดนี้คุณยังจะมาใส่ใจกับเรื่องเล็ก ๆ น้อย ๆ แบบนี้อีก (ถ้ายังไม่พอก็บิ๊วท์อารมณ์ขึ้นไปอีกว่า) "คุณรู้มั้ย ที่ผ้าเป็นแบบนี้ เพราะผมมัวแต่ตามข่าวบ้านเมืองอยู่(ทำหน้ารักชาติสุดชีวิต) ไม่นึกเลยว่าคุณจะห่วงผ้าปูที่นอนมากกว่าบ้านเกิดเมืองนอน (ทำเสียงสะอื้น เจ็บช้ำสุดๆ )"

"อะไรกันเลอะนิดเลอะหน่อย ตัวคุณเบ้อเริ่มเทิ่ม นอนทับก็ปิดรอยเลอะมิดหมดแล้ว"

" เดี๋ยวหลับก็มองไม่เห็นแล้ว อย่าเรื่องมากได้มั้ย"

"ทำงานบ้านเหนื่อยสายตัวแทบขาด ยังจะเอาไงอี๊ก "

"ทำดีมาทั้งชีวิต พลาดหนเดียว ความดีไม่เหลือเลยเหรอ ดี ๆ ทีหลังจะจำไว้จะไม่ช่วยทำอะไรอีกแล้วฯลฯ "

แล้วก็ไปนั่งน้อยใจ(ให้เหมือนนะ)อยู่มุมนึง

2.ซื้อผ้าปูที่นอนผืนใหม่มายื่นให้หรือสีย้อมผ้ามาย้อมแก้ผ้าปุที่นอนผืนที่เสียซะ แล้วก็สารภาพเสียงอ่อย ๆ ทำตาปรอย ๆ ให้มันน่าสงสารเข้าไว้ บอกไปตรง ๆ นั่นแหละค่ะ บางทีคุณจะพบว่าเรื่องมันไม่เลวร้ายอย่างที่คิด เพราะมันอาจเลวร้ายกว่าที่คิด เหอ ๆ ๆ

ไอ้วิธีมอบช่อดอกไม้หรือทำตัวดี ๆ น่ะ ตาอ้วนจะใช้เวลาจะประจบเอาอะไรค่ะ เวลาท่านดีมา ดิฉันจะสะดุ้งวาบ ๆ ทุกที

• ไม่ประสงค์ออกนาม
    10 ปี ที่ผ่านมา

ไม่มีอะไรดีไปว่า ยอมรับสารภาพและไปจัดการให้เรียบร้อย ทำหน้าเศร้าๆ แล้วบอกว่าเป็นห่วงชาติบ้านเมือง

จะได้ลดโทษเหลือครึ่งหนึ่ง แล้วไปเอาไม้เรียวให้ภรรยา พร้อมเอามือกอด-อก

แล้วก็บอกรักภรรยา อาจจะไม่โดนตีก้น เหลือโทษแค่ รอลงอาญาครับ

• 10 ปี ที่ผ่านมา

เมียไม่ใช่แม่ ไม่ต้องกลัวแต่ต้องเคารพและยำเกรงค่ะ ฮา.... เพราะฉะนั้นเอง จัดไปค่ะ ที่เพื่อน ๆ แนะนำ ถ้ายังไม่ได้ผล ค่อยใช้วิธีสุดท้ายของผิงละกัน ผ้าปูที่นอนเนียะถือไปด้วย ตีหน้าเศร้า เล่าความจริงที่หมกเม็ดไว้ แล้วรอฟังคำตัดสิน หากหลังจากที่ภรรเมียได้ฟังคำให้การของน้าแล้ว เกิดไม่เข้าหูด้วยประการทั้งปวง เธอจะจัดการน้าลิงตามสมควรแก่เหตุ งานนี้อาจถึงขั้นนองเลือดคาผ้าปูที่นอน เสร็จเรียบร้อยโรงเรียนรู้รอบแล้ว เธอจะได้ใช้ผ้าปูที่นอนมัดหัวท้าย ส่วนจะทำพิธีทางศาสนาหรือพาไปให้แร้งกาทึ้ง ถึงตอนนั้น น้าก็ไม่รับรู้แล้วล่ะ อิ อิ ... ^_^

• E.V.E
    Lv 5

หลังจากที่มีคนมาตอบคำถามนี้มากมายพอสมควรแล้ว

บอกภรรยา ที่รักจ๋า เข้าไปดูในรู้รอบสิ มีไรให้อ่าน

ขณะที่เธออ่าน คุณก็ไปหยิบดอกไม้ 1 ช่อ ที่เตรียมไว้ มายืนรอข้างหลังเธอ พอเธอหันมา คุณก็รีบยื่นดอกไม้ให้ พร้อมกับกล่าวคำขอโทษ ทำตาเยิ้มๆ แบบสำนึกผิดเต็มที่

ขอให้โชคดี เด้อ

• คุณคิดเห็นเป็นเช่นไรเกี่ยวกับคำตอบ? คุณสามารถลงชื่อเข้าใช้เพื่อโหวตคำตอบ

แค่ทำหน้าจ๋อ ๆ ..เอ๊ย..จ๋อย ๆ สำนึกในความผิด ภรรยาก็คงอภัยให้อย่างไม่เกี่ยงงอนแล้วล่ะค่า...

เอ..แต่ว่า ที่คุณ Satan (หน้ายักษ์แต่ใจดี)แนะนำให้ใช้ดอกไม้ ธูปเทียน กะ ผ้าสามสีเนี่ย..เอ่อ..ไม่ทราบว่า ให้ไปขอโทษภริยา หรือ ขอขมาลาโทษกับผีบ้านผีเรือนกันแน่คร้า อิอิอิ

• SATAN
    Lv 6

ดอกไม้ ธูปเทียน ผ้าสามสี ไปขอขมาลาโทษ..และสาบานว่าจะประพฤติตัวเป็นสามีที่ดีต่อไปในอนาคต...อิอิ

เอ่อ...ช่วงนี้คุณรู้สึกตัวบ้างไหมว่า ความรักของเราทำไม มันออกหน้าออกตากันเกินไปแล้ว ทำอะไรก็เป็นสีชมพู่ไปหมด (จำได้ว่าผ้าปูสีตกเป็นสีชมพู่ ใช่มั๊ยจำเลย) ผมรู้สึกอย่างงั้นจริงๆนะที่รัก เพราะมีสิ่งหนึ่งที่มันเกิดขึ้นทำให้ผมคิดไปอย่างงั้น คุณลองดูผ้าปูที่นอนผื้นนี้สิ จากสีขาวยังกลายเป็นสีชมพู่เลย แปลกใจจริง โอ้...ความรักที่ยิ่งใหญ่

ที่สุดแล้ว ก็เหลือแต่ว่า ความรักที่ยิ่งใหญ่จะลงโทษคุณลิงอย่างไง อันนี้ไม่รู้ อยู่โรงบาลไหนก็บอกด้วยล่ะกันนะครับ จะซื้อกล้วยไปฝาก หุหุ

สำหรับผมนะ ผมก็จะซื้อกับข้าวไปประกอบอาหารกินกันที่บ้านแบบอาหารพิเศษน่ะ ระหว่างทำอาหารก็สารภาพไปด้วย ขอโทษไปด้วย แต่คงไม่ถึงขนาดแกล้งทำมีดบาดมือนะ( อันนี้ใช้เฉพาะตอนจวนตัว )

แหล่งข้อมูล: ประสบการณ์ที่ผ่านมา

มีคำแนะนำดี ๆ อยู่ข้างบนกันหมดแล้ว

ขอเอาใจช่วยแล้วกันค่ะ ^^

ไม่งั้นอาจบอกภรรยาพี่ลิงว่า ที่รักจ๋า โกรธนาน โกรธมาก หน้าแก่เร็วนะจ๊ะ 555+

คือพี่ลิง ต้องทำความรู้จักคำว่า"หมอบราบคาบแก้ว"ก่อนนะคะ หมายถึงการยอมแพ้อย่างราบคาบ โดยพร้อมจะยอมทุกอย่างแม้แต่ของรักของหวงด้วยชีวิตที่จะมอบพลีให้ ฟังดูน่ากลัวพิลึก แต่ใช้ได้ผลที่สุดกับบุคคลอันเป็นที่รัก...เคยใช้มาแล้ว ขอยืนยัน นอนยันว่าได้ผล สำนึกผิดอย่างหน่อมแน้มแกมน่ารักน่าตบ เห็นควรอย่างยิ่งที่จะใช้ในงานนี้

ยังคงมีคำถามอยู่ใช่หรือไม่ หาคำตอบของคุณได้ด้วยการเริ่มถามเลยในตอนนี้