เขารักเราจริงหรือเปล่าหรือว่าดีแต่ปาก เขาเป็นคนประเภทอะไรกันครับ?

เวลาคุยกันบอกเราอย่างนั้นอย่างนี้ ว่ารัก ส่งข้อความมาพูดดีด้วยทุกอย่าง เพราะเราเป็นแฟนกัน แต่ทีเราจะไปหากลับอ้างโน่นอ้างนี้สารพัด เหมือนไม่อยากให้เราไปหาทั้งที่เราบอกแล้วว่าไปหาแค่แป๊บเดียว ไม่ใช่ไปหาสองต่อสอง ที่ไหน เพื่อนๆก็อยู่ด้วยกัน เพราะตั้งแต่คบกันมาเจอหน้ากันก็ไม่ได้บ่อยที่ไหน นานๆเจอกันและนี้ก็อยู่ใกล้ๆ... แสดงเพิ่มเติม เวลาคุยกันบอกเราอย่างนั้นอย่างนี้ ว่ารัก ส่งข้อความมาพูดดีด้วยทุกอย่าง เพราะเราเป็นแฟนกัน แต่ทีเราจะไปหากลับอ้างโน่นอ้างนี้สารพัด เหมือนไม่อยากให้เราไปหาทั้งที่เราบอกแล้วว่าไปหาแค่แป๊บเดียว ไม่ใช่ไปหาสองต่อสอง ที่ไหน เพื่อนๆก็อยู่ด้วยกัน เพราะตั้งแต่คบกันมาเจอหน้ากันก็ไม่ได้บ่อยที่ไหน นานๆเจอกันและนี้ก็อยู่ใกล้ๆ กลับไปหาไม่ได้เพื่อนๆคิดดูครับ ผมต้องทำไงดี เขาส่งข้อความมา "ระยะทางห่างไกลไม่สำคัญ ขี้นอยู่กับความผูกพันมากกวา่ ถึงแม้อยูใกล้แค่สายตา ความผูกพันก็ไร้ค่าถ้าไร้ใจ ลองถามใจตัวเองดูว่าต้องการอะไร " อย่างเนี้ยครับ ผมอยู่สมมุตินะว่าผมอยู่แพร่แต่เขามาเที่ยว พะเยาอย่างเงี้ย ติดกัน เขาอยู่ตั้งชลบุรีมาเที่ยวพะเยากับเพื่อนเราอยู่ใกล้กันมาก แค่ไม่กี่กิโลอย่างนี้ครับ ไปหาไม่ได้ครับเพื่อนๆ ช่วยตอบกันมาเยอะนะครับ ผมคาใจมากๆ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
8 คำตอบ 8