คุณจะอวยพรอย่าง่ไรดีให้กับเพื่อนๆในรู้รอบ ช่วยแนะนำหน่อยคะ?

อยากให้เพื่อนๆช่วยอวยพร เพื่อนๆในรู้รอบหน่อยน่ะค่ะถึงใครก็ได้ ว่าจะอวยพรว่าไงบ้าง เพื่อเป็นแนวทางเผื่อจะเอาไปใช้กับคนพิเศษ (ในนี้)

20 คำตอบ

คะแนนความนิยม
  • NATO
    Lv 6
    1 ทศวรรษ ที่ผ่านมา
    คำตอบที่ดีที่สุด

...สุข..สดชื่น...สมหวัง..ในสิ่งที่ปราถนา..ตลอดปี..และตลอดไปค่ะ

• ไม่ประสงค์ออกนาม

...ปีใหม่ที่จะถึงนี้...ขอให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ลุงป้าน้าอาในรู้รอบ

เฮง..เฮง..เฮง..เฮงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สุดปีเลย..................

(พิเศษ..สำหรับพี่แว่น..ขอให้ขูดเจอเลขเด็ดไวๆเน้อ)

• 1 ทศวรรษ ที่ผ่านมา

ที่ไม่มีแฟน ขอให้เจอคนที่ใช่ไวๆ

ที่ยังไม่รวย ขอให้รวยมากขึ้น

ที่ยังไม่สวย ขอให้สวยวันสวยคืน

ที่ยังไม่หล่อ ขอให้หล่อมากขึ้น

ที่ยังขึ้นคาน ขอให้ให้คานหัก มีคนรอรับ อิอิ

ที่ยังกินเหล้า ขอให้เลิกได้แล้ว เดี๋ยวอายุไม่ยืน

ที่ยังทำงานงกๆ งกอยู่นั่นแหละ ขอให้งกน้อยๆลงหน่อย จะได้มีเวลาเอาใจคนที่เขารออยู่

ขำๆอย่าคิดมาก

• ไม่ประสงค์ออกนาม

" ปีใหม่มา..ขออย่าให้ใครห่างหาย ขอให้ได้พบหน้า ได้อ่าน ได้คุย ได้ปรึกษา ทุกความคิดมีคุณค่าขอให้ได้แบ่งปันซึ่งความรักและอบอุ่น จากทุกคนที่เราต่างคุ้นเคย "

• คุณคิดเห็นเป็นเช่นไรเกี่ยวกับคำตอบ? คุณสามารถลงชื่อเข้าใช้เพื่อโหวตคำตอบ
  • napada
    Lv 4

ขอให้เพื่อนๆมีความสุขค่ะ คิดสิ่งใด หวังสิ่งใดขอให้สมหวังค่ะ

ขอให้สวยๆหล่อๆรวยๆสุขภาพแข็งแรงกันทุกคนค่ะ

รักนะ จุ๊บ จุ๊บ(อันนี้สำหรับคนพิเศษค่ะ)

แหล่งข้อมูล: จากใจ

สวัสดีปีใหม่ ขอให้มีความสุขสมหวัง ทุกประการ ปลอดภัย ไร้โรคา หลับให้ได้เงินหมื่น นอนตื่นให้ได้เงินแสนนะค่ะ จากใจค่ะ

เอาไปเลย

แข็ง ...

สวย...

รวย...

เฮง....นะคับ

• AONG
    Lv 4

สมหวังดังคิดกายจิตสดใส

มีกำลังสู้เภทภัยสุขสันต์ตลอดไป

แฮปปี้นิวเยียร์2553

ขอให้สุข สดชื่น สมหวัง ทุกประการที่ปราถนา

และมีสุขภาพกายใจ ที่แข็งแรง ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ

ขอให้รวย รวย และรวยทุกอย่างที่เป็นไปตามครรลองของศีลธรรม

และกฎหมายบ้านเมือง ขอให้พี่ๆ เพื่อน น้องๆ และทุกท่านในรอบรู้

จงมีพลานามัยที่แข็งแรงสมบูรณ์ สมหวังทุกประการตลอดปีและตลอดไปนะครับ...

....สุขสมหวังจงเป็นของทุกท่านและข้าพเจ้าด้วย ตลอดปี2553และตลอดไป โชคดีต้อนรับปีใหม่นะครับ...

มาม่ะปีใหม่แล้วนี่...ส่งที่อยู่มาซะดีๆ..จะได้ชิมน้ำพริกน้ำเงี้ยวสูตรเด็ดจากเจียงฮายซะทีแม่เจ้าประคุณ...

"สวัสดีปีใหม่สั้นง่ายได้ใจความและจริงใจสุดๆจร้าเพื่อนจ๋า"......

ยังคงมีคำถามอยู่ใช่หรือไม่ หาคำตอบของคุณได้ด้วยการเริ่มถามเลยในตอนนี้