ถ้า้คุณทักษิณกลับเข้ามารับโทษทางกฎหมาย คุณว่าเขาจะได้ออกจากคุกหรือไม่?

อัพเดต: ขอบคุณทุกคำตอบครับ บางคนบอกให้เข้ามารับโทษและค่อยมาขออภัยโทษนั้น ผมว่าที่เขาไม่กล้ากลับเข้ามารับโทษ คงกลัวว่าเข้ามาแล้ว เจอแจ้งข้อหาอีกเพียบ โดยใช้หลักกฎหมายที่ไม่เป็นกลางเล่นงานเขา จนอาจจะติดคุกตลอดชีวิต หรือตายในคุกไปเลย เขาจึงไม่กล้ากลับเข้ามาต่อสู้ เพราะรู้กันอยู่ทุกวันนี้ใช้ระบบสองมาตรฐาน... แสดงเพิ่มเติม ขอบคุณทุกคำตอบครับ
บางคนบอกให้เข้ามารับโทษและค่อยมาขออภัยโทษนั้น
ผมว่าที่เขาไม่กล้ากลับเข้ามารับโทษ คงกลัวว่าเข้ามาแล้ว เจอแจ้งข้อหาอีกเพียบ โดยใช้หลักกฎหมายที่ไม่เป็นกลางเล่นงานเขา จนอาจจะติดคุกตลอดชีวิต หรือตายในคุกไปเลย
เขาจึงไม่กล้ากลับเข้ามาต่อสู้ เพราะรู้กันอยู่ทุกวันนี้ใช้ระบบสองมาตรฐาน ตราบใดยังดูไม่มีความเป็นกลางจริงๆ ตราบนั้นทักษิณคงยังไม่กล้ากลับเข้ามารับโทษทางกฎหมาย
ไม่ใช่ผมเข้าข้างคุณทักษิณ ผมก็ว่าเขามีความผิดเหมือนกัน แต่ความดีของเขาก็มี ถ้ากฎหมายเป็นกลางจริงๆ คงให้เขารับโทษและก็คงให้อภัยโทษให้เขาได้
อัพเดต2: นานาจิตตังครับ
ขอปล่อยโหวตก็แล้วกันนะครับ
ขอบคุณทุกคำตอบครับ
15 คำตอบ 15