สถาบันสอนภาษาอังกฤษที่ไหนดี?

ติดตาม
  • ติดตามแบบเปิดเผย
  • ติดตามแบบไม่เปิดเผย
  • เลิกติดตาม
เรากำลังสนใจจะเอาเงินไปให้เค้า ช่วยสอนภาษาน่ะค่ะ 55 ไม่มีเวลาฝึกเองจริงๆ + อยากเป็นเร็วๆ กำลังมอง Boston Bright อยู่น่ะค่ะ มีใครทราบมั่งว่าดีด้อยอย่างไร จริงๆก็มองที่ British ...แสดงเพิ่มเติม
คำตอบที่ดีที่สุด
  • เอก ตอบแล้ว 5 ปีที่ผ่านมา
ยากที่จะฟันธงครับ ( เดี๋ยวเขาจะว่าเอา )
และจิตใจ + สภาพพื้นฐาน แต่ละคนก็ต่างกัน ถูกใจแต่ละแห่งต่างกัน

หลายคนแนะนำ British Council น่ะครับ แต่ว่าราคาก็ค่อนข้างแพงอยู่เหมือนกัน

หลายคนบอกว่า Wall Street ออก Marketing มากเกินไป และก็ไม่ได้สนทนากับเจ้าของภาษาโดยตรงแต่ฝึกกับคอมพิวเตอร์ซะเยอะ บางคนก็บอกว่า Wall เน้นพูดกับฟังมากๆ ไปเรียน 3-4 ครั้ง ก็พูดกับฟังดีขึ้นมากแล้ว

AUA ก็โอเคนะคะราคาไม่แพง

สถาบันภาษาธรรมศาสตร์ หรือสถาบันรามคำแหง ก็ดีนะ ไม่แพง แถมยังมีหลายคอร์สให้เลือกเรียน ค่าเรียนราวๆ 2000 กว่าบาท

ผมว่าที่ไหนก็มีทั้งข้อดีข้อเสีย ถ้าเป็นผมจะเน้นที่ใกล้บ้านเดินทางสะดวกไว้ก่อน
  • 3
  • ความคิดเห็น

คำตอบอื่นๆ (4)

ให้คะแนนเป็นสูงสุด
  • ให้คะแนนเป็นสูงสุด
  • เก่าที่สุด
  • ใหม่ที่สุด
  • ? ตอบแล้ว 5 ปีที่ผ่านมา
    แต่ละที่ แต่ละเเห่งมีข้อดี ข้อเสียแตกต่างกัน

ดูหลักสูตรและเนื้อหาก่อน ว่าต้องกับที่เราต้องการหรือไม่

บางที สถาบันภาษาก็เป็นระบบธุรกิจเกินไป เราไปถามเค้าบอกว่า แทนที่จะบอกหรืออธิบายให้เข้าใจ กลับตอบว่า....เรื่องที่คุณอยากรู้ ต้องไปเรียนในระดับที่สูงขึ้น
    เจอมาแล้วจริงๆๆ

บอกตรงๆเลยครับไม่มีสถาบันไหนที่ะสอนให้คุณเก่งได้เลย ถ้าคุณไปเรียนแบบรับความรู้เขามาอย่างเดียว คุณต้องกลับมาฝึก ฝึก และฝึก ด้วยตัวเองอีกพอสมควร
    โรงเรียนหรื่อสถาบันภาษาเป็นแค่ใบเบิกทาง ที่ทำให้เรามีความมุ่งมั่นที่จะเรียนรู้

เเนะเพิ่มเติม สำหรับคนที่จะเรียนระดับเบสิคน่ะครับ
    อย่าไปเลือกเรียนกับฝรั่งหรือที่เรามักเรียกว่า เจ้าของภาษา ให้เลือกครูคนไทยเพราะฝรั่งแม้เป็นเจ้าของภาษาแต่ก้ไม่รู้ ไม่เข้าใจภาษาไทยเท่าครูคนไทย เพราะครูคนไทยมีพื้นฐานของภาษาไทย จะถ่ายทอดการความรู้ภาษาอังกฤษไ้ด้ดีในระดับพื้นฐานกว่าครูฝรั่ง

ถ้าพื้นฐานไม่แน่น ไปเริ่มเรียนกับครูฝรั่ง จะยากครับ
    • 2
  • Anjaree ตอบแล้ว 5 ปีที่ผ่านมา
    อยากจะพูดสำเนียงแบบไหนคะ ถ้าแบบอังกฤษก็ที่บริติสเคาซิน ถ้าแบบอเมริกันก็ที่เอยูเอ ถ้าสำเนียงอังกฤษแบบไทยๆที่ไหนก็มี แต่ระวังโดนหรอกนะคะ
    • 1
  • KKK ตอบแล้ว 5 ปีที่ผ่านมา
    เรียน ตัวต่อตัวค่ะ เพราะ เรียนได้ตามใจเรา จะเป็น Grammar, conversation, reading เลือกได้
    รับสอนภาษาอังกฤษ ตัวต่อตัวนะคะ ราคา 300 บาทต่อชั่วโมง เรียนครั้งละ 2 ชั่วโมง รวม 30 ชั่วโมง ก็จะสามารถพูด อ่าน ฟัง และ ทบทวน grammar หลัก ๆ ค่ะ สนใจติดต่อ 02 497 0813 หรือ shirleybkk@yahoo.co.th

ปกติสอนนักเรียน ที่จะไปสอบ ปริญญาโท และ จุฬา ธรรมศาสตร์อินเตอร์อยู่ค่ะ
    • ให้เรต
  • SueChef ตอบแล้ว 5 ปีที่ผ่านมา
    ขอแนะนำ Asian U.นะครับ
    ปูพื้นฐานด้านภาษาให้แน่น แล้วเรียนต่อที่นั่นเลย
    มาตรฐานสากลในระบบอังกฤษ
    ต่างชาติมาเรียนกันมาก
    ไม่ต้องส่งออกตัวเองให้เสียดุลย์
    เก็บเงินไว้ในประเทศดีกว่านะครับ

http://studyinthailand.org/international_english_university_program/Asian_University.html

http://www.asianust.ac.th/summeruniversity/index.htm

Sun 041052 0649am

• ให้เรต
  • Sign In 

เพื่อเขียนคำตอบของคุณ

ใครที่ติดตามคำถามนี้?

%
    คำตอบที่ดีที่สุด
    สมาชิกตั้งแต่:
    คะแนน: คะแนน: ระดับ
    คำตอบทั้งหมด
    คะแนนในสัปดาห์นี้
    ติดตาม

เลิกติดตาม

บล็อค

เลิกบล็อค