ถ้าคุณเห็นผู้หญิงที่หวีผม แต่งตัวเรียบร้อย แต่ไม่เคยแต่งหน้าเลย (ไม่แม้แต่จะทาแป้ง / ลิปมัน) คุณคิดว่าเป็นไงคะ?

เราอยากจะถามเพื่อนๆ ใน "รู้รอบ" ไม่ว่าคุณจะเป็นหญิง หรือชายนะคะว่า ถ้าคุณมีเพื่อนในที่ทำงาน ลูก หลานที่บ้าน ญาติพี่น้อง หรือแม้แต่เห็นผู้คนที่ยืนอยู่ตามป้ายรถเมล์บางคน เอาเฉพาะที่เป็นผู้หญิง วัยเท่าไหร่ไม่เกี่ยง แล้วเขาไม่เคยแต่งหน้าเลย ... เอาเป็นว่า คุณเจอคนๆ นี้ทีไร เขาก็เป็นแบบนี้ตลอด คือ... แสดงเพิ่มเติม เราอยากจะถามเพื่อนๆ ใน "รู้รอบ" ไม่ว่าคุณจะเป็นหญิง หรือชายนะคะว่า ถ้าคุณมีเพื่อนในที่ทำงาน ลูก หลานที่บ้าน ญาติพี่น้อง หรือแม้แต่เห็นผู้คนที่ยืนอยู่ตามป้ายรถเมล์บางคน เอาเฉพาะที่เป็นผู้หญิง วัยเท่าไหร่ไม่เกี่ยง แล้วเขาไม่เคยแต่งหน้าเลย ... เอาเป็นว่า คุณเจอคนๆ นี้ทีไร เขาก็เป็นแบบนี้ตลอด คือ แม้แต่แป้งผัดหน้า ก็ไม่เคยเอามาใช้เลยเนี่ย คุณจะมีความรู้สึกอะไรสักอย่าง (หมายถึง ความรู้สึกอะไรก็ได้ค่ะ ไม่ว่าจะเป็นในแง่บวก หรือ แง่ลบก็ตาม) ต่อเธอหรือไม่ และแค่ไหนคะ???

ขอบคุณสำหรับทุกๆ คำตอบค่ะ
17 คำตอบ 17