ช่วยผมคิดคำขวัญเกี่ยวกับฟันด้วยครับ...ขอบคุณล่วงหน้าครับผม?

ติดตาม
  • ติดตามแบบเปิดเผย
  • ติดตามแบบไม่เปิดเผย
  • เลิกติดตาม
ตัวอย่าง.... ยิ้มสวยด้วยฟันสะอาด...

.............ฟันทุกซี่มีคุณค่า..อย่าละเลยการแปรงฟัน
คำตอบที่ดีที่สุดตัวเลือกของผู้ถาม
  • Cocci ตอบแล้ว 5 ปีที่ผ่านมา
ยิ้มสวย ฟันสวย ด้วยการแปรงฟัน......
รักษาฟันสวย ด้วยการแปรงฟัน.......
หมั่นแปรงฟันในวันนี้ ยืดอายุฟันเพื่อวันหน้า......
อยากมีสุขภาพฟันที่ดี ต้องรู้หน้าที่ในการแปรงฟัน.......

ถ้าคิดออกมากกว่านี้เดี๋ยวมาเพิ่มเติมให้

เรตติ้งและความเห็นของผู้ถาม

4 จาก 5
ขอบคุณสำหรับคำขวัญครับผม...นำไปใช้เรียบร้อยแล้วครับ
  • ให้เรต
  • ความคิดเห็น

คำตอบอื่นๆ (4)

ให้คะแนนเป็นสูงสุด
  • ให้คะแนนเป็นสูงสุด
  • เก่าที่สุด
  • ใหม่ที่สุด
  • Rich_Tawee ตอบแล้ว 5 ปีที่ผ่านมา
    ฟันสวย....รวยได้
    • ให้เรต
  • Kanita Wa ตอบแล้ว 5 ปีที่ผ่านมา
    ยิ้มด้วยฟันขาว ดีกว่าหาวด้วยกลิ่นปาก
    • ให้เรต
  • sujiro ตอบแล้ว 5 ปีที่ผ่านมา
    ดูแลสุขถาพฟันที่คุณรักวันนี้ เพื่อยิ้มด้วยสุขถาพฟันที่แข็งแรงในวัยชรา

ปล. แม่ผมอายุ70แล้ว ท่านยังพูดอวดผมอยู่เลยว่าพี่น้องท่านฟันไปกันหมดปากแล้ว
    เอ่อ..ความสุขของคนแก่ คือการได้มีฟันอยู่ไปกับเรานานๆนี้เอง
    อย่าลืมดูแลฟันที่คุณรักหลังอาหารนะจ๊ะ
    • ให้เรต
  • ธัมจัย ตอบแล้ว 5 ปีที่ผ่านมา
    ก่อนถึงลิ้น ต้องผ่านฟัน อยากรักษาการลิ้มรสอาหาร ก็ต้องดูแลฟันให้แข็งแรง (คำขวัญที่ดีอย่าให้จบในตัว เปิดไว้ให้คิดต่อเท่าที่พอจะทำได้)
    • ให้เรต
  • Sign In 

เพื่อเขียนคำตอบของคุณ

ใครที่ติดตามคำถามนี้?

%
    คำตอบที่ดีที่สุด
    สมาชิกตั้งแต่:
    คะแนน: คะแนน: ระดับ
    คำตอบทั้งหมด
    คะแนนในสัปดาห์นี้
    ติดตาม

เลิกติดตาม

บล็อค

เลิกบล็อค