ฮัลโหลที่รักทำอะไรอยู่(ฉันกับเขาเรารักกันตอนไหน)?

กลางดึกตี2ตีสาม ตื่นมารับโทรศัพท์ค่ะ คิดว่าน้องโทรมาจากต่างประเทศ หรือญาติต่างจังหวัดมีเหตุไม่ปกติ กลายเป็นหนุ่มไปซะนี่ ที่รักจ๊ะ ที่รักจ๋า แบบไม่รอฟังอะไรเลยค่ะว่าโทรผิดเบอร์ โกรธและหงุดหงิดมีแน่นอนค่ะ เลยต่อว่าซะหน่อย กลับระรื่นหัวเราะเฉยเลย จะปิดหรือเปลี่ยนเบอร์ก็ไม่ได้ เพราะน้องกำลังมีปัญหา... แสดงเพิ่มเติม กลางดึกตี2ตีสาม ตื่นมารับโทรศัพท์ค่ะ คิดว่าน้องโทรมาจากต่างประเทศ หรือญาติต่างจังหวัดมีเหตุไม่ปกติ กลายเป็นหนุ่มไปซะนี่ ที่รักจ๊ะ ที่รักจ๋า แบบไม่รอฟังอะไรเลยค่ะว่าโทรผิดเบอร์ โกรธและหงุดหงิดมีแน่นอนค่ะ เลยต่อว่าซะหน่อย กลับระรื่นหัวเราะเฉยเลย จะปิดหรือเปลี่ยนเบอร์ก็ไม่ได้ เพราะน้องกำลังมีปัญหา และน้องก็จำขึ้นใจอยู่แต่เบอร์นี้ ไม่เซฟไม่จำเบอร์อื่นอีกเหมือนกัน น้องเคยไม่ติดต่อเป็นเดือนแค่เปลี่ยนเบอร์ใหม่ ฝ่ายอีตาที่รักจ๊ะก็โทรมาทุกคืน แต่เราก็กดทิ้งไม่รับสาย ยังมีแก่ใจฝากข้อความอีก แบบนี้จะทำไงกับเค้าดีนะคะ
อัพเดต: อ่านไปหัวเราะไปค่ะ หายเครียดเลยจริงๆ ขอบคุณทุกท่านค่ะ
15 คำตอบ 15