เสื้อผ้าที่ไม่ใส่แล้ว สามารถนำไปบริจาคที่ไหนได้บ้างครับ?

พอดีช่วงนี้จัดตู้เสื้อผ้า เจอเสื้อผ้าที่ไม่ได้ใส่แล้วหลายตัวเลย จะทิ้งก็เสียดาย เลยอยากทราบว่ามีที่ไหนรับบริจาคเสื้อผ้าที่ใส่แล้วบ้างครับ
อัพเดต: เห็นหลายๆ ท่านแนะนำมาว่าให้ลองแจกจ่ายคนใกล้ๆ บ้านก่อน แต่พอดีผมอยู่คอนโดในกรุงเทพน่ะครับ เลยไม่ค่อยได้เจอคนที่น่าจะใช้ประโยชน์ได้สักเท่าไหร่ เลยคิดว่าสู้เอาไปให้คนที่มีความจำเป็นจะต้องใช้จริงๆ น่าจะดีกว่าครับ และเสื้อผ้าที่เตรียมไว้ ก็เยอะอยู่เหมือนกัน สองสามถุงใหญ่ๆ ได้ คงส่งไปรษณีย์ไม่สะดวกแน่ๆ... แสดงเพิ่มเติม เห็นหลายๆ ท่านแนะนำมาว่าให้ลองแจกจ่ายคนใกล้ๆ บ้านก่อน แต่พอดีผมอยู่คอนโดในกรุงเทพน่ะครับ เลยไม่ค่อยได้เจอคนที่น่าจะใช้ประโยชน์ได้สักเท่าไหร่ เลยคิดว่าสู้เอาไปให้คนที่มีความจำเป็นจะต้องใช้จริงๆ น่าจะดีกว่าครับ

และเสื้อผ้าที่เตรียมไว้ ก็เยอะอยู่เหมือนกัน สองสามถุงใหญ่ๆ ได้ คงส่งไปรษณีย์ไม่สะดวกแน่ๆ ไม่ทราบว่่าท่านใดมีสถานที่ที่ยินดีรับ ภายในหรือใกล้ๆ กรุงเทพบ้างครับ
11 คำตอบ 11