ท่องอินเตอร์เน็ตอย่างค้มค่า และได้ประโยชน์อย่างสูงสุด หรือคุ้มค่ากับเวลาที่เสียไปทำอย่างไรดีครับ

คือผมยังใช้อินเตอร์เน็ตไม่ค่อยเป็น คือเล่นไปเลื่อยเปื่อย จับจุดไม่ถูก ก็เลยไม่ได้ประโยชน์อะไร เสียเวลาไปวัน ๆ เท่านั้น อยากจะได้คำแนะนำจากท่านผู้รู้อินเตอร์เน็ต ช่วยแนะนำบ้างจะขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่ง เรียนจบแค่ชั้น ป.4 เลยไม่เข้าใจอินเตอร์เน็ต อยากรู้ อยากเป็น เช่นการตั้งค่า mall ... แสดงเพิ่มเติม คือผมยังใช้อินเตอร์เน็ตไม่ค่อยเป็น คือเล่นไปเลื่อยเปื่อย จับจุดไม่ถูก ก็เลยไม่ได้ประโยชน์อะไร เสียเวลาไปวัน ๆ เท่านั้น อยากจะได้คำแนะนำจากท่านผู้รู้อินเตอร์เน็ต ช่วยแนะนำบ้างจะขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่ง เรียนจบแค่ชั้น ป.4 เลยไม่เข้าใจอินเตอร์เน็ต อยากรู้ อยากเป็น เช่นการตั้งค่า mall การสมัคสมาชิกเข้าใช้ในเว็บไซร์ต่าง ๆ และการค้นหาข้อมูลในด้านความรู้ การเข้าถึงข้อมูลต่าง ทั้งหมด ขอบคุณครับ
4 คำตอบ 4