antonop ถามใน ท่องเที่ยวจุดหมายปลายทางอื่นๆ · 1 ทศวรรษ ที่ผ่านมา

อยากพาแฟนไปเที่ยวทะเล ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ว่าที่ไหนสวยและโรแมนติกสุดๆ

อยากพาแฟนไปเที่ยวทะเล ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ว่าที่ไหนสวยและโรแมนติกสุดๆ และที่สำคัญ ราคาและที่พักด้วยนะครับ เคยไปเสม็ดมา ไม่ค่อยปลื้มเลย

10 คำตอบ

คะแนนความนิยม
  • 1 ทศวรรษ ที่ผ่านมา
    คำตอบที่ดีที่สุด

ไม่รู้ว่าคำตอบจะโดนใจหรือเปล่าน่ะอยากจะแนะนำที่ชะอำมันอาจเป็น

ทะเลที่เก่าแต่ก็ยังมีมนต์เสน่ห์ที่น่าสนใจมันขึ้นอยู่กับคนที่คุณพาไปด้วย

ว่าคุณมีความสุขกันมากน้อยแค่ไหนบางครั้งแค่นั่งมองหน้ากันซุกในอ้อมกอด

ต่อให้บรรยากาศดีหรือไม่ดีมันก็ไม่สุขเท่าการที่มีเรา2คนณ.ที่แห่งนั้นต่างหาก

แต่ขอแนะนำนิรันดร์3รีีสอร์ทบรรยากาศสบายๆห้องน่ารักมากๆห้องน้ำสวยน่ารัก

มีอ่างอาบน้ำค่อนข้างใหญ่หน้าต่างถ้าเปิดออกก็สามารถเห็นห้องนอนขนาดใหญ่

เตียงนุ่มมากๆแอร์เย็นเจี๊ยบที่จอดรถสะดวกสบายมีหลายราคาตั้งแต่600-1500

พร้อมอาหารเช้าบริการดีมีพนักงานดูแลตลอด24ชม.พนักงานน่ารักนิสัยดีสุภาพและ

เป็นกันเองถ้าอยากเปลี่ยนบรรยากาศก็หันหน้าเข้าทะเลขับรถไปด้านขวามือของรีสอร์ท

ไม่ไกลมากมีอาหารทะเลสดๆย่างปิ้งทอดกันสดๆน้ำจิ้มอร่อยมากๆราคาก็พอสมน้ำสมเนื้อ

หรือไม่ก็ขับรถไปด้านซ้ายสุดทางชิดซ้ายไปเรื่อยๆจะเจอร้านอาหารตามสั่งชื่อร้านป้าแอ๊ด

อร่อยมากราคาตั้งแต่15-20บาทรับรองอร่อยถูกใจเยอะม๊ากๆฝากท้องได้ทุกมื้อเลยก็ว่าได้

เพราะฝีมือดีมากๆบรรยากาศริมน้ำสบายๆรับรองเป็นร้านที่ถูกที่สุดในหาดชะอำแน่นอนหรือ

ถ้าเบื่อๆก็สามารถไปเที่ยววัดกราบพระขอพรแต่จำไม่ค่อยได้ว่าชื่อว่าวัดอะไรแต่จะเป็นทาง

แยกก่อนไปร้านป้าแอ๊ดทางขวามือตรงไปเรื่อยๆมีชื่อบอกทางหรือถ้าขี้เกียจขับรถก็สั่งอาหาร

ร้านลุงกับป้าหน้ารีสอร์ทมาทานที่ห้องก็ได้รสชาดดีฝีมือเด็ดแต่ราคาแพงนิดนึงแนะนำต้มยำ

ทะเลเด็ดมากๆแซ่บหลายสถานที่ค่อนข้างสะดวกสบายสนใจสอบถามเพิ่มเติมได้น่ะค่ะีที่

0814050182เหมียวค่ะไปมา3ครั้งแล้วยังไม่เบื่อเลยเพราะค่อนข้างสบายเหมือนได้พักผ่อน

อย่างเต็มที่จริงๆใกล้ทั้งร้านสะดวกซื้อธนาคารท่ารถประจำทางปรับอากาศติดหาดบริการดี

หวังว่าคงเป็นทางเลือกหนึ่งที่น่าสนใจนะค่ะ

ชายหาดที่สุราษฏร์ กระบี่ พังงา ภูเก็ตสวยสุดๆ ไปได้ทุกที่ ลองไปที่เกาะสมุย เกาะพีพีกระบี่ อ่าวพระนางกระบี่ ชมทะเลแหวก และภูเก็ตหาดป่าตอง สุรินทร์ และที่น่าไปอีกที่คือเกาะซิมิลันครับ ไปดูปลา และปะการัง ดูปลาโลมาว่าวแหวก แข่งกับเรือ ที่เรานั่งไปเกาะซิมิลันดัวย สวยงามมากครับ ใช้สน็อกเกิลดูกับแฟนก็พอ

• ไม่ประสงค์ออกนาม
    1 ทศวรรษ ที่ผ่านมา

เคยไปทะเลไหนๆก็ไม่สวยเท่าแถวภูเก็ต ลองไปที่นี่ดูมั้ยคะ เคยไปค่ะ แต่ตอนนั้นอยู่ที่นั่น เป็นการเที่ยวแบบตื่นเต้น ลอดถ้ำ แวะดูถ้ำรังนก ดูปลาสวยงามมากมาย ล่องเรือ มีอาหาร แวะเกาะเล็กๆ น้ำใสแจ๋ว เหมาะค่ะพอดีเจอเวบ ลองดูนะคะ ไปกะแฟน เอาแบบตื่นเต้นหน่อยก็แล้วกัน ลองดูนะคะ

สองคืน สามวัน 3,000 บาท

พายเรือชมถ้ำใต้น้ำกับ อันดามัน ซี คายัค (ทัวร์เต็มวัน) พร้อมอาหารกลางวัน หรือ อาหารเย็น

ที่พัก 2 คืน พร้อมอาหารเช้า ที่หาดกะตะ หรือ ป่าตอง

****ราคานี้พักที่ โรงแรม Sea Sun Sand หรือโรงแรมในระดับเดียวกัน

หากท่านต้องการพักที่ โรงแรม Novotel Patong จ่ายเพิ่มท่านละ 1,000 บาท

หมายเหตุ พักต่อ Sea Sun Sand เพิ่ม 1000 บาท / คืน / ห้อง ,

Novotel Patong เพิ่ม 2000 / คืน / ห้อง

แหล่งข้อมูล: http://www.andamanseakayak.com/package.htm

คนไทยทั่วไปปกติจะชอบไปเที่ยวที่พัทยา บางแสน ชะอำ

ส่วนจะชอบหรือไม่ชอบ คงไม่ได้อยู่ที่สถานที่แล้วละ

น่าจะอยู่ที่อารมณ์ขณะนั้น และความรู้สึกที่มีกับคนที่ไปด้วย

ส่วนที่พักก็มีให้เลือกหลายระดับ ไม่แนะนำให้พักโรงแรมหรู ๆ

ราคาแพง เพราะจะไม่ได้บรรยากาศที่แท้จริง และถ้าจะให้หาดสวยงาม ไม่สกปรกเลอะเทอะ เราคนไทยทุกคนต้องช่วยกัน

เพื่อส่งเสริมให้ประเทศไทยของเราสวยงาม น่าอยู่มากยิ่งขึ้น

นักท่องเที่ยวมาเที่ยวมากขึ้น เศรษฐกิจก็ดีขึ้น ช่วยกันนะ

• คุณคิดเห็นเป็นเช่นไรเกี่ยวกับคำตอบ? คุณสามารถลงชื่อเข้าใช้เพื่อโหวตคำตอบ

ในฐานะเป็นคนตรังก็คงต้องแนะนำให้มาเที่ยวทะเลตรัง ค่ะ ราคามีให้เลือกหลายราคา แบบแพ็คเก็จ 3วัน 2 คืน พักห้องแอร์ 4,900 บาท / ท่าน และ 3,900 / ท่าน ห้องพัดลม สถานที่เที่ยว วันแรกก็จะเป็นท่องทะเลตรัง 4 เกาะ มี เกาะเชือก เกาะม้า เกาะกระดาน และถ้ำมรกต วันที่2 จะไปดำน้ำที่เกาะรอกกันค่ะ สวยมากๆ เลย อ้อ.. ลืมบอกไป ที่พักเนี่ย พักบนเกาะมุกนะคะ และยังมีหลายโปรแกรมให้เลือกอีกมากมายเลย ติดต่อมาได้นะคะ 0843057754

แหล่งข้อมูล: ฅนเลทัวร์แอนด์ฟิชชิง

ในฐานะที่เราเป็นคนจัน ก็ต้องแนะนำให้มาเที่ยวทะเลที่จังหวัดจันทบุรีสิคะ อาจจะไม่สวยจนเป็นที่ประทับใจ แต่ก็เป็นทะเลที่สงบดีผู้คนไม่พลุกพล่าน ตอนนี้ทะเลที่จัน เค้าพัฒนาแล้วนะ โดยเฉพาะที่เจ้าหลาว สวยดี บรรยากาศยังดีอยู่นะคะ อย่างลืมมานะ คนจันทบุรียิดีต้อนรับ ฮิ.................

รับรองค่ะว่าอันนี้โรแมนติกสุดๆๆ ขนาดเรียกได้ว่าไป honeymoon ยังได้เลย เห็นว่าให้แนะนำไม่ได้มีข้อจำกัดด้านราคา ง้านขอแนะนำ ไปเที่ยวทะเลมัลดีฟส์ ฟันธงว่าสวยและโรแมนติกตามต้องการแน่นอน ถ้าไปกันแค่ 2 คน ค่าใช้จ่ายน่าจะอยู่ที่ประมาณแสนต้นๆอ่ะค่ะ ซื้อแพคเกจไปไม่แพงอย่างที่คิด เพื่อแลกกับความเป็นส่วนตัวและความประทับใจในความสวยงามของมัลดีฟส์ ยังไงลองดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้นะค่ะ พอดีไปค้นหามาได้เว็บนี้

http://www.thaitravelcenter.com/th/tour/pklistco.a...

ถ้าชอบก็ขอให้เที่ยวให้สนุกนะค่ะ ลั้นลา เผื่อกันด้วยน้า

ไประยองไม่ต้องข้ามไปพักที่เสม็ดหรอกครับ พักที่อุทยานเขาแหลมหญ้า ที่เลยสวนสน ก้นอ่าว ไปนิดก็พอแล้ว ห้องพักถูก สะอาดและสำคัญสุดๆ ปลอดภัยครับ เพราะเป็นสถานที่ราชการ อาหารการกินหาง่าย ไปซื้อมาทำกินเองก็ได้ เขามีอุปกรณ์ไว้ให้พร้อมสรรพ ทะเลสวย กลางคืนก็นอนฟังเสียงคลื่นกระทบฝั่ง ว้าว!

ขอแนะนำที่ ชะอำ และ หัวหิน มีสถานที่ท่องเที่ยวมากมาย ราคาไม่แพง อาหารทะเลที่อร่อย สถานบันเทิงมากมาย มีที่พัก แนะนำอีกหนึ่งสถานที่ อยู่ที่ เขาตะเกียบ หรือ หาดตะเกียบ อยู่ไมไกลจากในเมือง แถมยัง ติดทะเล บรรยากาศก็ดีอีกด้วย

• Joey07
    Lv 5

"สวยและโรแมนติก" เกาะพี พี และสิมิรัน

ราคาและที่พัก มีตั้งแต่คืนละ 350 - ........ เหอ เหอ..5 ดาวอ่ะ

แหล่งข้อมูล: "สวย และโรแมนติก"
ยังคงมีคำถามอยู่ใช่หรือไม่ หาคำตอบของคุณได้ด้วยการเริ่มถามเลยในตอนนี้