โฆษณารับสมัครงานตำแหน่ง ผู้จัดการฝึกหัด เชื่อได้แค่ไหนครับ

ผมอ่านมาหลายเล่มแล้วพวกนิตสารสมัครงานทั้งหลาย และเห็นตามเว็บสมัครงานทั้งหลายด้วย เกี่ยวกับตำแหน่งนี้ มีตัวอย่างของฮะจิบังราเมง บาร์ บี คิว พลาซ่า และที่อื่น 1.อยากถามว่าตำแหน่งนี้นั้นที่บอกว่าได้เงินเดือน 15000 - 25000 ขึ้นไป ตามที่เขาลงไว้จริงๆหรือครับ 2.พวกที่ขึ้นต้นบรรยายรับสมัครตำแหน่งนี้ว่า ... แสดงเพิ่มเติม ผมอ่านมาหลายเล่มแล้วพวกนิตสารสมัครงานทั้งหลาย และเห็นตามเว็บสมัครงานทั้งหลายด้วย เกี่ยวกับตำแหน่งนี้ มีตัวอย่างของฮะจิบังราเมง บาร์ บี คิว พลาซ่า และที่อื่น

1.อยากถามว่าตำแหน่งนี้นั้นที่บอกว่าได้เงินเดือน 15000 - 25000 ขึ้นไป ตามที่เขาลงไว้จริงๆหรือครับ

2.พวกที่ขึ้นต้นบรรยายรับสมัครตำแหน่งนี้ว่า เราเป็นบริษัทรับทำงานโฆษณาให้กับบริษัทชั้นนำทั้งในประเทศและต่างประเทศ แต่ไม่ยักลงบอกไว้ว่าทำให้บริษัทไหนมั่ง เว็บไซต์บริษัทก็ไม่มี แบบนี้เราจะเชื่อได้แค่ไหนครับ ผมเจอมาเยอะเลยแบบนี้ในหนังสือสมัครงาน

อยากขอคำตอบจากผู้รู้ลึกจริงๆด้วยครับ ผมกำลังหาข้อมูลพวกนี้เผื่อไปลองสมัครดูน่ะครับ ขอบคุณครับ
5 คำตอบ 5